อยากลองขายวอฟเฟิลตามตลาดนัดค่ะไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นจากตรงไหนก่อน
   ปุ๋มค่ะ
โดย: pum_paitus@hotmail.com [22 ม.ค. 52 11:12> ( IP A:124.121.82.141 X: )

--------------------------------------------------------------------------------
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะคุณปุ้ม อยากลองขายวอฟเฟิลตามตลาดนัด

1-อย่างแรกที่สำคัญมากๆคือ สูตรที่เราจะเอาไปทำขาย ต้องทำให้ได้ที่ รสชาติต้องอร่อย ปริมาณส่วนที่ผสม และราคาต้นทุน ประมาณเท่าไหร่


2-น่่าจะไปดูทำเลก่อนด้วยว่า ที่ๆจะไปขาย มีคนขายอยู่รึเปล่า และผู้คนสัญจรไปมามากไหม หาจุดที่จะตั้งขายเป็นทางที่คนต้องเดินผ่านมากๆ เมื่อได้ที่แล้ว คำนวนค่าเช่าที่ต่อวันคิดอย่างไร และลองทำขายในจำนวณน้อยก่อน ดูว่าจะมีคนสนใจมากแค่ไหน แล้วค่อยทำเพิ่มจำนวณไปเรื่อยๆ แต่ไม่มาก จนกว่าจะมีลูกค้าประจำ

ที่คิดได้ว่าสำคัญก็ที่ว่ามานะค่ะ ไงคอยเพื่อนๆมาให้คำแนะนำอีกทีนะค่ะ และขอเอาใจช่วยค่ะ
โดย: ชมพู่ [22 ม.ค. 52 12:04> ( IP A:213.114.231.217 X: )

--------------------------------------------------------------------------------
ความคิดเห็นที่ 2
...สวัสดีทุกท่านครับ แวะเข้ามาทักทายครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
โดย: จินจง [22 ม.ค. 52 14:01> ( IP A:125.24.20.39 X: )

--------------------------------------------------------------------------------
ความคิดเห็นที่ 3
คุณปุ๋ม จริงๆ แล้วมีขนมตั้งหลายอย่างในนี้ที่น่าจะทำขายได้ แถมอุปกรณ์ก็ไม่ต้องใช้อะไรเยอะ อย่างแป้งข้าวเหนียวม้วนไส้ถั่วก็อร่อย ทำอะไรไม่เป็นอย่างโจ ยังทำให้เพื่อนที่ออฟฟิศกินได้เลย ลองเปิดดูในครัว ห้องอาหารแต่ละห้องดูก่อนไหมคะ เผื่อจะมีไอเดียอื่นเสริม...ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ
โดย: โจ [22 ม.ค. 52 19:32> ( IP A:58.10.6.72 X: )

--------------------------------------------------------------------------------
ความคิดเห็นที่ 4
เข้ามาทักทายครับ เป็นกำลังให้ครับ ขายไม่ค่อยถนัด ถนัดแต่ซื้อครับ
โดย: แมงง่องแง่ง [23 ม.ค. 52 7:43> ( IP A:124.120.3.39 X: )

--------------------------------------------------------------------------------
ความคิดเห็นที่ 5
มาให้กำลังใจค่ะ อย่างที่คุณโจบอก มีอีกหลายอย่างเลย ที่ทำขายได้ ลองหา ดูนะคะ ลอง ไปติดต่อ กับเจ้าของพื้นที่ แล้วขอลงขาย อย่างเดียวก่อนก็ได้ ปูทาง พอไปได้ สัก 2 - 3 ครั้ง เราค่อยขยับขยาย เอาอย่างอื่นไปขาย สู้ ๆๆ นะคะ
โดย: อุ้ม [23 ม.ค. 52 17:30> ( IP A:195.93.60.4 X: )

--------------------------------------------------------------------------------
ความคิดเห็นที่ 6
นอกจากสูตรอร่อยจริง ๆ แล้วราคาไม่แพง ไม่มีคุ่แข่งมาก
ข้อสำคัญอีกอย่างคือหาอะไรทำที่ลงทุนโดยใช้เงินน้อยที่สุดจะยิ่งดีเลยค่ะ (ไม่ต้องเช่าที่หรือทำที่บ้านแล้วส่งขาย แล้วไม่ต้องซื้อเครื่องไม้เครื่องมือมาก)
โดย: ต้นโอ๊ค [24 ม.ค. 52 3:21> ( IP A:72.64.109.77 X: )

--------------------------------------------------------------------------------
ความคิดเห็นที่ 7
ลองทานเเจกญาติๆทานก่อนซิค่ะ ฟังคำติชม คำนวนต้นทุนการขาย ดูทำเลที่ตั้ง ต้นทุนกำไรบวกลบคณหารเเล้วคุ้มไหม อย่าลืมเรื่องคู่เเข่งด้วย อันนี้สำคัญค่ะ
โดย: กวีวรรณ [24 ม.ค. 52 10:35> ( IP A:71.56.3.187 X: )

--------------------------------------------------------------------------------

ดำ ขาว น้ำเงิน แดง เขียว เหลือง ส้ม น้ำตาล ม่วง ฟ้า เขียวมะนาว

รายละเอียด :
ชื่อ / e-mail : แทรกไอคอนน่ารักๆในข้อความ
รูปประกอบ :
.jpg .bmp .gif < 100K
จัดตำแหน่งรูป :

ชิดซ้าย กึ่งกลาง ชิดขวา

เสียงประกอบ : .wav .mp3 .wma .ogg < 300K
โดย: เจ้าบ้าน [22 ส.ค. 52 18:42] ( IP A:81.227.34.24 X: )
Add to Facebook  Add to Twitter  Add to Multiply  Add to Google  Add to Blogger  Add to Live

คลิกที่นี่เพื่อกลับหน้าบ้าน